

MAPAMBAZUKO SACCOS LTD



DSR 727

P.O BOX 24705 DAR ES SALAAM - TANZANIA, MOBILE +255 713 983 960, +255 759 349 030 Email sdv.saccos@gmail.com, manager.saccos@gmail.com

FRM 1 - FOMU YA MKOPO

AINA YA MKOPO

S/N.....

A. MAELEZO BINAFSI YA MUOMBAJI MKOPO

1. JINA LA KWANZA JINA LA KATI
JINA LA MWISHO
2. JINA LINALOJULIKANA UNAPOISHITAREHE YA KUZALIWA/...../.....
JINSIA (ME/KE)
3. ANWANI YA MAKAZI
4. SIMU YA MKONONI NAMBA NYINGINE YA SIMU
SIMU YA NYUMBANI
5. ANWANI YA POSTA NAMBA YA NYUMBA
ENEO/MTAA WILAYA NCHI
6. NAMBARI YA MWANACHAMA HADHI YA NDOA, NIMEOA/NIMEOLEWA.....
MJANE/MGANE MTALAKA

JINA NDUGU WA KARIBU

7. TAARIFA ZA MWENZA

JINA KAMILI LA MWENZANAMBA YA

SIMU KAZI YAKE

B. TAARIFA ZA KAZI/BIASHARA

(SEHEMU HII ITAJAZWA NA MWANACHAMA AMBAE MAREJESHO YA MKOPO WAKE YATAFANYIKA KWA NJIA YA MSHAHARA)

1. KAZI

KAZI UNAYOFANYAIDARA AINA YA AJIRA

MKATABA/KUDUMUKAMA YA MKATABA, MUDA ULIOBAKI

MKATABA KUISHA MSHAHARA (GROSS SALARY TZS)

KIASI KINACHOBAKI BAADA YA MAKATO

NB: MWOMBAJI AWASILISHE SALARY SLIP YA MWEZI WA MWISHO KARIBIA NA MAOMBI YA MKOPO

JINA LA MWAJIRIANWANI YA POSTA

SIMU YA MKONONI SIMU YA MEZANI MKOA

WILAYA KATA

2. BIASHARA

(SEHEMU HII ITAJAZWA NA MWANACHAMA AMBAE MAREJESHO YA MKOPO WAKE YATAFANYIKA KWA NJIA YA BIASHARA)

AINA YA BIASHARA

MTAJI WA BIASHARA (TZS)

MAELEZO YA MRADI WAKO.....

JINA LA BIASHARA IMEENDESHA KWA MUDA GANI?.....

ANWANI YA POSTA

MAHALI BIASHARA ILIPO

NAMBA ZA SIMU ZA OFISI/BIASHARA

ENEO LA BIASHARA:NINAMILIKI/NIMEPANGA

IWAPO ENEO LA BIASHARA NI LA KUPANGA, ANDIKA MAJINA,ANWANI NA NAMBA ZA SIMU ZA MWENYE NYUMBA

JE UMEPANGA ENEO HILO KWA MUDA GANI SASA?

3. HALI YA KIFEDHA YA MKOPAJI (WAKATI ANAOMBA MKOPO)

MAELEZO	(TZS KWA MWEZI)
MAPATO	
Mapato ya Mshahara	
Mapato toka Biashara/mradi	
Mapato toka vyanzo vingine	
JUMLA YA MAPATO	
TOA	
MATUMIZI	
JUMLA YA MATUMIZI	
ZIADA	

C. MAELEZO KUHUSU MKOPO

1. KIASI CHA MKOPO ANACHOOMBWA MWANACHAMA (TZS)KIASI CHA MKOPO KWA
MANENO
MADHUMUNI YA MKOPOUNAPENDA MAKATO YAFANYIKE KWA
MUDA GANI (MIEZI)

MWAJIRI WA MWOMBABI AONYESHE KWA KUSAINI HAPA CHINI KUWA ATASAIIDIA
KUFANYA MAKATO KATIKA MSHAHARA WA MWOMBABI NA KUWASILISHA FEDHA KATIKA
CHAMA, NA KWAMBA AJIRA YAMWOMBABI ITAKAPOKOMA ATASAIIDIA KUTEKELEZA D:1.1
YA FOMU HII.

SAHIHI TAREHE MUHURI

D. MASHARTI YA MKOPO

1. Mwombaji aliyekubaliwa na kupewa mkopo atarejesha mkopo pamoja na riba ya asilimia (%)kwa mwezi.
2. Marejesho ya mkopo yatafanyika kwa kila mwezi kutoka kwa mwombaji kwakiasi cha TZS mfululizo kama alivyoomba mwombaji katika sehemu C
3. Iwapo mkataba wa ajira utakoma kutokana na mwajiriwa kuacha kazi kwa hiari kupunguzwa au kufariki dunia kabla ya kumaliza kurejesha deni la mkopo, chama kitakamata na kuzuia dhamana zako zilizoainishwa katika sehemu E sawa na deni litakalokuwa limebaki kumaliza marejesho ya mkopo.
4. Iwapo mafao ya ajira, hisa na mali za mwombaji havitakidhi deni la mkopo lililobaki, wadhamini wake kwa pamoja watawajibika kulipa deni lililobaki.
5. Wadhamini watatakiwa kulipa deni la mkopo wa mwombaji kama inavyoelezwa hapo juu iwapo tu uongozi wa chama umeishakamata dhamana za mwombaji na kuonekana hazikidhi deni lililobaki.
6. Kila mwombaji atatakiwa kutoa tamko katika fomu hii kumuidhinisha mwajiri wake kukata mafao yake ya ajira kiasi cha deni lililobakia na kulipa makato hayo kwa chama.
7. Mwombaji asiyetumia ajira atarejesha mkopo wake mwenyewe kila mwezi kwa kuweka (deposit) kwenye akaunti ya chama cha Mapambazuko SACCOS

E. DHAMANA YA MKOPO:

1. DHAMANA YA KWANZA:(HISA NA MAFAO YA AJIRA YA MWOMBAJI)

TAMKO LA MWOMBAJI

Mimi(Mwombaji) natamka kwa mujibu wa kipengele cha 1 cha sehemu C hapo juu katika kudhamini mkopo huu kuwa endapo ajira yangu itakoma kutokana na kuacha kazi, kupunguzwa kazi, kufariki au sababu yeyote ile kabla ya kumaliza mkopo natoa idhini:-

- Kwa mwajiri kukata kutoka katika mafao yangu ya ajira (employment terminal benefits) kiasi chochote kitakachokuwa kimebaki kumaliza deni la mkopo baada ya chama kukata hisa zangu zote na akiba.
- Kwa chama kukamata hisa zangu zote kufidia sehemu ya deni langu la mkopo.

2. DHAMANA YA PILI (MALI ZANGU BINAFSI)

Mimi.....(Mwombaji) natamka katika fomu hii kwamba iwapo dhamana nilizotajaja hapo juu katika E1 hazitakidhi deni la mkopo lililobaki kama dhamana ya mkopo huu natoa pia mali zangu binafsi na kutoa idhini kwa chama kukamata na kuuza mali zangu ninazojitaja hapa chini kufidia deni la mkopo wangu litakalokuwa limebaki.

Dhamana NO 1.....Thamani yake.....
Dhamana NO 2.....Thamani yake.....
Dhamana NO 3.....Thamani yake.....
Dhamana NO 4.....Thamani yake.....

NB:Ambatanisha na vivuli vya hati ya kumiliki mali kisha wasilisha hati halisi kwenye Ofisi ya Mapambazuko. Kama mali ni za familia wasilisha ukubali wa familia juu ya dhamana za mali zilizotajwa kisha ambatanisha barua ya serikali ya mtaa kuhusu utambulisho wa makazi yako ya sasa.

JINA SAHIHITAREHE

ALAMA YA KIDOLE GUMBA CHA KULIA

F. MAELEZO BINAFSI YA MDHAMIN

MDHAMINI WA KWANZA

Tarehe/...../.....

1. Mimi Ref No.....
Jinsia Me/Ke Umeoa/umeolewa Ndiyo HapanaMtalaka/
Mjane

2. Anwani ya PostaSimu Au
Mahali unapoishi
Kazi yangu Mahali Mwajiri

3. Mapato/Mshahara kwa mwezi (TZS)

Matumizi kwa mwezi

Nakubali kudhamini mkopo wa nduguRef No
.....wa TZSwa muda wa miezi akiba na hisa
zangu zikiwa ni sehemu ya mkopo huo hadi utakaporejeshwa wote.

AINA YA DHAMANA NA THAMANI

NO	AINA YA DHAMANA	THAMANI
1	AKIBA	
2	HISA	
	JUMLA	

Kwa hiari yangu mwenyewe bila kulazimishwa nakubali kudhamini mkopo wa Ndugu
..... kwa kiasi cha TZS

Akishindwa kurejesha mkopo huu nitalipa kiasi hicho cha mkopo nilichodhamini.

Jina SahihiTarehe.....

MHURI

MDHAMINI WA PILI

Tarehe/...../.....

1. Mimi Ref no.....
Jinsia Me/Ke Umeoa/umeolewa Ndiyo HapanaMtalaka/
Mjane

2. Anwani ya PostaSimu Au
Mahali unapoishi
Kazi yangu Mahali Mwajiri

3. Mapato/Mshahara kwa mwezi
Matumizi kwa mwezi.....

Nakubali kudhamini mkopo wa ndugu.....Ref.....wa
TZSwa muda wa miezi akiba na hisa zangu zikiwa ni
sehemu ya mkopo huo hadi utakaporejeshwa wote.

AINA YA DHAMANA NA THAMANI

NO	AINA YA DHAMANA	THAMANI
1	AKIBA	
2	HISA	
	JUMLA	

Kwa hiari yangu mwenyewe bila kulazimishwa nakubali kudhamini mkopo wa Ndugu
..... kwa kiasi cha TZS

Akishindwa kurejesha mkopo huu nitalipa kiasi hicho cha mkopo nilichodhamini.

Jina SahihiTarehe.....

MHURI

G. UAMUZI WA KAMATI YA MIKOPO

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Kikao cha kamati ya mkopo kilichofanyika tarehe kilijadili ombi lako la mkopo na kimeridhia/kimekataa ombi lako la mkopo wa TZS kama ulivyoomba/baada ya kiasi ulichoomba. Kamati imekubali kukupa mkopo wa TZStu.

Majina ya Wanakamati na sahihi zao

Mjumbe 1..... SAHIHI

Mjumbe 2 SAHIHI

Mjumbe 3..... SAHIHI

Mkaguzi wa Mahesabu SAHIHI.....

UTHIBITISHO WA KUPOKEA MKOPO

Mimi.....leo hii tarehe.....

Nathibitisha kwa kutia sahihi yangu katika Fomu hii kuwa nimepokea kutoka kwa Chama cha Akiba na Mikopo MAPAMBAZUKO (MAPAMBAZUKO SACCOS LTD) Mkopo wa TZS kias kwa kwa maneno

kama ifuatavyo:

(1) Hundi Na ya tarehe ya TZS na

(2) kiasi kilichobaki chenye thamani ya TZS Kimetumika kulipia madeni yangu ninayodaiwa na Chama Cha Akiba na Mikopo cha Mapambazuko.

SAHIHI..... TAREHE.....

UTHIBITISHO WA KUPOKEA MKOPO UMETIWA SAHIHI NA MWOMBAJI MBELE YA MWANASHERIA HAPA DAR ES SALAAM LEO HII TAREHE

JINA.....

ANWANI.....

CHEO.....

SAHIHI.....

TAREHE.....

MAPENDEKEZO

**KWA MATUMIZI YA OFISI TU
TAARIFA YA MKOPAJI**

MAELEZO	MKUBWA	DHARURA	ELIMU	PAPO	AKIBA	HISA	JENGO
MKOPO WA AWALI							
MALAZO							
SALIO LA MKOPO							
REJESHO LA MWEZI							

DHAMANA YA MKOPO

NA	DHAMANA	MAELEZO YA DHAMANA	THAMANI ANAYOFIKIRIA MKOPAJI	THAMANI YA SOKO	UWIANO	THAMANI INAAYOFIKIRIWA NA CHAMA
1	AKIBA					
2	HISA					
3	HISA ZA JENGO					
4	ARDHI/MAJENGO					
5	GARI/MACHINE					
6	SAMANI ZA NDANI					
	JUMLA					

NB: Jumla ya dhamana lazima iwe kubwa kuliko kiasi cha mkopo unaoombwa kwa 120%

(1) AFISA MIKOPO

.....

(2) AFISA MIKOPO MKUU

.....

(3) MENEJA/MHASIBU

.....

MUHURI