

**MAPAMBAZUKO SAVINGS & CREDIT CO- OPERATIVE  
SOCIETY LTD.**



**REG. NO. DSR .727**

**P.O BOX. 24705 - DAR ES SALAAM**

**Email: sdv.saccos@gmail.com or manager.saccos@gmail.com**

**FOMU YA KUOMBA UANACHAMA :**

TAREHE.....

PICHA

2

**A: MAELEZO BINAFSI YA MWOMBAJI :**

1. JINA KAMILI (majina 3)  
.....
2. ANUANI YA MAKAZI  
.....  
S.L.P.....
3. NAMBARI ZA SIMU: (1).....(2).....
4. BARUA PEPE.....
5. KAZI YAKE.....ANAKOFANYIA.....
6. ELIMU ALIYOPATA.....
7. UJUZI/FANI ALIYONAYO.....
8. JINA LA MKE/MUME.....SIMU.....
9. JINA LA MWAJIRI .....MAHALI ALIPO.....  
.....
10. NAMBA ZA SIMU YA MWAJIRI.....ANWANI YAKE.....
11. TAREHE YA KUZALIWA...../...../..... MAHALI ALIPOZALIWA -
12. KATA.....  
.....WILAYA ..... MKOA.....
13. MAHALI ANAPOISHI MWOMBAJI KITONGOJI/MTAA.....  
KATA..... WILAYA ..... MKOA .....
14. MRITHI/WARITHI  
(i).....  
(ii).....  
(iii).....
15. (mwanachama anaweza kubadili warithi wakati wowote kwa maandishi)

**B: MAMBO YA KUZINGATIA WAKATI WA KUOMBA UANACHAMA**

1. Mwombaji sharti awe amefikia umri wa miaka **18** na kuendelea na awe ni mwenye akili timamu.
2. Mwombaji alete barua ya utambulisho kutoka serikali ya mtaa anakoishi, kopi ya kadi ya uraia, kura au hati ya kusafiria . Kwa waombaji ambao sio waajiriwa wa Bollore alete pia kopi ya hati ya kununulia/kumiliki eneo analoishi iwapo anayo miliki ya ardhi ndani ya Dar es salaam. Pia wadhamini wawili watasaini fomu ya maombi ya mwanachama mpya ambapo sifa kuu ya mdhamini ni awe mwanachama wakati wa udhamini au ana makazi ya kudumu na uthibitisho (asiye mwanachama).
3. Mara baada ya maombi ya uanachama kukubaliwa, mwombaji anatakiwa kulipa malipo yafuatayo:
  - (i) Ada ya kiingilio Tzs **20,000/=** ambayo haitarudishwa hata mwombaji akiacha uanachama.
  - (ii) Katiba ya chama Tzs **5,000/=** .
  - (iii) T zs **35,000/=** ni mchango wa kuanzia katika hisa za kila mwezi kati ya kiwango cha chini cha hisa 100 sawa na Tzs. 1,000,000/= anazotakiwa kuwa nazo mwanachama katika muda wa miaka 3 toka kujiunga , kisha kuendelea kulipia hisa kwa hiari kwa kiwango kisichopungua Tzs. 10,000/= kila mwezi ili kukuza mtaji wa Chama (hisa moja ni shs. 10,000/=).
  - (iv) Hisa za jengo za hiari na sio lazima zenye thamani ya Tzs **2,000,000/=** ambazo hazirudi utakapoacha uanachama ila utaendelea kuwa mmliki wa jengo hilo. (UNAWENZA KUZIUZA).
    - Kwa kila mwezi uchangiaji angalau haitapungua **Tzs 66,000/=**.
    - Umiliki wa hisa za jengo ni wa hiari sio lazima kuwa nazo kwa mwanchama mpya.
  - (v) Tzs **20,000/=** ikiwa ni mchango wa kuanzia katika akiba na baadaye kuchangia kiasi hicho hicho au zaidi kwa kila mwezi ( hisa na akiba ni mali ya mwanachama).

**C: WAJIBU WA MWOMBAJI ALIYEKUBALIWA KUWA MWANACHAMA:**

Mwombaji aliyekubaliwa kuwa mwanachama wa Chama cha Ushirika wa akiba na mikopo Mapambazuko atakuwa na wajibu kama ifuatavyo:-

1. Atalipa michango yote ya kila mwezi na madeni yote ya mikopo aliyopewa na Chama.
2. Atashiriki kikamilifu katika shughuli za kiuchumi za chama na kuhudhuria mikutano ya Chama na kuheshimu maamuzi yaliyofikiwa katika mikutano ya Chama.
3. Atalinda mali za Chama na taswira ya Chama.
4. Atadumisha amani na maelewano baina yake na wanachama wenzake.
5. Ataheshimu na kufuata sheria na kanuni za ushirika nchini, masharti na sera mbalimbali za Chama.
6. Hatatoa kwa mtu yeyote asiye mwanachama taarifa za siri ambazo atazipata au

kuzifahamu akiwa mwanachama.

7. Atatoa taarifa ya muda unaotosha kwa Chama kuhusu mabadiliko yoyote katika taarifa zake binafsi.
8. Taarifa ya miezi miwili (2) inatakiwa itolewe kwa maandishi iwapo mwanachama anataka kujitua uanachama.
9. Mwanachama mpya ataruhusiwa kukopa mkopo mdogo (dharura/elimu) baada ya kutimiza miezi mitatu (3) ndani ya Chama na kwa mkopo wa maendeleo miezi sita (6).
10. Mwajiri wa Mwanachama anaweza kuhusishwa wakati wa kukopa na kwenye makato ya mshahara.

.....  
**SAHIHI YA MWOMBAJI**

.....  
**TAREHE**

.....  
**Dole gumba la mkono wa kushoto**

.....  
**Dole gumba la mkono wa kulia**

**WADHAMINI:**

1.Mdhamini wa Kwanza.....Sahihi.....Uhusiano.....

2.Mdhamini wa Pili .....Sahihi.....Uhusiano.....

**Sisi wadhamini tunakiri kuwa tunamfahamu vizuri ndugu ..... na tuko tayari kuhakikisha kuwa anatekeleza matakwa yote ya Chama kwa msingi wa masharti ya Mapambazuko Saccos Ltd.**

**Jina na Sahihi ya Afisa aliyehakiki maelezo ya mwombaji.....**

**Sahihi ya Meneja** .....

**Saini ya Mwenyekiti** .....

**MUHURI WA CHAMA**